Mem mới cần hỏi vài điều

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Desmond
Desmond
Điểm : 7

Mem mới cần hỏi vài điều Empty
Bài gửiTiêu đề: Mem mới cần hỏi vài điều   Mem mới cần hỏi vài điều Empty31/8/2011, 21:31

_Em tập phi bài được 2 ngày,nhưng mỗi lần phi hơi mạnh tay 1 chút là lá bài cứ bay đi theo kiểu úp ngửa xoay mòng mòng (thật ra thì không giống bay đi mà giống như rơi tự do í hx),không biết là đã sai ở chỗ nào?,và khắc phục ra sao?em tập cách cầm bài ở góc trên bên phải
_Em coi clip của cardman thì thấy anh hướng dẫn tư thế phi bài tốt nhất là khi đứng,vậy khi ngồi or ngẫu hứng mún phi thì lực không thể mạnh và cx như khi đứng sao?

cun_nam0907
cun_nam0907
Điểm : 78

Bài gửiTiêu đề: Re: Mem mới cần hỏi vài điều   Mem mới cần hỏi vài điều Empty31/8/2011, 21:51

khi đứng thì lúc phi ra hok chỉ có lực từ cánh tay mà là nội lực trog người, và lực từ bàn chân dồn lên, nói chug là tư thế phi đó bạn ^^
còn lá bài bạn nó rơi tự do là do cách vug tay của bạn chưa đúng hoặc cách cầm bài của bạn hok thuận tay của bạn ^^!
đó là í kín của mình thôi ^^!

Message reputation : 100% (1 vote)
Lightning
Lightning
Điểm : 49

Bài gửiTiêu đề: Re: Mem mới cần hỏi vài điều   Mem mới cần hỏi vài điều Empty5/9/2011, 16:51

Bộ bài trog avatar là bộ Scorpio hả anh trai ?

Desmond
Desmond
Điểm : 7

Bài gửiTiêu đề: Re: Mem mới cần hỏi vài điều   Mem mới cần hỏi vài điều Empty6/9/2011, 12:11

À bi giờ lại có thêm 1 vấn đề nữa,đó là bài mình phi ra thì bay thẳng được 1 đoạn thì nó lại bay cong sang bên phải (không hiểu sao luôn là bên phải chứ không phải bên trái),vậy phải làm sao để bài luôn bay thẳng?

Lightning
Lightning

Bài gửiTiêu đề: Re: Mem mới cần hỏi vài điều   Mem mới cần hỏi vài điều Empty6/9/2011, 15:43

Ah bình thường thôi ma bạn, bạn mới tập nên độ xoáy và lực chưa mạnh nên bài dễ đổi hướng, nếu bạn tập dc 1 thời gian lá bài sẽ bay xa hơn rồi mới bay qua hướng khác. Còn chuyện bay qua phải thì mình nghĩ bạn phi bài tay phải nên lá bài xoáy từ trái sang nên lá bài bay qua phải, nhưng chuyện đó theo mình ko quan trọng lắm đâu, miễn lá bài bay dc la tốt rồi Cười nhe răng

cun_nam0907
cun_nam0907

Bài gửiTiêu đề: Re: Mem mới cần hỏi vài điều   Mem mới cần hỏi vài điều Empty14/9/2011, 14:19

Desmond đã viết:À bi giờ lại có thêm 1 vấn đề nữa,đó là bài mình phi ra thì bay thẳng được 1 đoạn thì nó lại bay cong sang bên phải (không hiểu sao luôn là bên phải chứ không phải bên trái),vậy phải làm sao để bài luôn bay thẳng?
mún bài bay thẳng thì có lẽ bạn nên thay đổi cách cầm bài xem sao, hoặc là cải tiến cách cầm hiện tại sao cho không còn động tác thừa, àh mà bạn cầm bài ntn Mem mới cần hỏi vài điều 323667Mem mới cần hỏi vài điều 323667Mem mới cần hỏi vài điều 323667Mem mới cần hỏi vài điều 323667

Lightning đã viết:Bộ bài trog avatar là bộ Scorpio hả anh trai ?
uhm, nó đó Cưới ngoác mồm, tinh mắt nhỉ Cười nhe răng

Lightning
Lightning

Bài gửiTiêu đề: Re: Mem mới cần hỏi vài điều   Mem mới cần hỏi vài điều Empty14/9/2011, 16:32

Mình thĩ bộ này lâu rùi mà chưa tìm dc chỗ bán + thiếu thốn về k tế Cưới ngoác mồm, bạn mua bao nhiêu vậy ?

cun_nam0907
cun_nam0907

Bài gửiTiêu đề: Re: Mem mới cần hỏi vài điều   Mem mới cần hỏi vài điều Empty15/9/2011, 11:40

uhm Cưới ngoác mồm, tui chơi flou với trick đơn giản Cười nhe răng, với lại bộ này có người cho Cười nhe răng, chứ mua ở ngoài thì giá dao động từ 250k - 280k bạn àh Lo lắng

Lightning
Lightning

Bài gửiTiêu đề: Re: Mem mới cần hỏi vài điều   Mem mới cần hỏi vài điều Empty15/9/2011, 17:13

Mình thích bộ Dead Eyes, bạn biết shop nào ở Tp.HCM bán k? Mình hỏi bên shop winwin hết hàng rùi

cun_nam0907
cun_nam0907

Bài gửiTiêu đề: Re: Mem mới cần hỏi vài điều   Mem mới cần hỏi vài điều Empty21/9/2011, 00:28

àh há, biết bộ đó, karnival dead eyes đúng hok? có lun Cưới ngoác mồmCưới ngoác mồm

Lightning
Lightning

Bài gửiTiêu đề: Re: Mem mới cần hỏi vài điều   Mem mới cần hỏi vài điều Empty21/9/2011, 12:00

Ở đâu vậy, mình đang tìm

cun_nam0907
cun_nam0907

Bài gửiTiêu đề: Re: Mem mới cần hỏi vài điều   Mem mới cần hỏi vài điều Empty21/9/2011, 13:39

àh, mình có 1 bộ, có nick YH hok thì post lên đi, add YH nc cho dễ Cười nhe răng
yh mình nè: phuthuyaoden034
nếu mún mua bài để chơi flou hay trick thì mua ở winwin làm gì Cưới ngoác mồm, mắc với lại chỗ đó hok chuyên.... Cười nhe răng
mua gì thì để mình hỏi giùm cho Cười nhe răng

Lightning
Lightning

Bài gửiTiêu đề: Re: Mem mới cần hỏi vài điều   Mem mới cần hỏi vài điều Empty21/9/2011, 14:24

Mình tính mua 1 bộ dead eyes,
yh của mình nè : lightning.darkness
yh bị lối ko vô dc Cười nhe răng

pYn0lUcK
pYn0lUcK
Điểm : 11
Sở thích : phi bài cắt tóc :))

Bài gửiTiêu đề: Re: Mem mới cần hỏi vài điều   Mem mới cần hỏi vài điều Empty27/9/2011, 06:22

e pi lúc thì hok bay dc lúc thì bay dc mà bay hok xa lúc thì bay xa mà hok trúng mục tiu là sao zị a Buồn

Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Mem mới cần hỏi vài điều   Mem mới cần hỏi vài điều Empty

Mem mới cần hỏi vài điều

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang